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TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI 

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Wilaya ya Ulanga amepokea kibali cha Ajira chenye Kumb. 

Na. FA.97/288/01/09 cha tarehe 25/06/2024 kutoka kwa Katibu Mkuu Ofisi ya Rais 

Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora. Hivyo Mkurugenzi wa Halmashauri ya 

Wilaya ya Ulanga anatangaza nafasi za kazi na anakaribisha maombi kwa Watanzania 

wenye sifa za kujaza nafasi hizo kama ifuatavyo:-  

1.0 MWANDISHI MWENDESHA OFISI DARAJA LA II - NAFASI 05  

1.1.1 KAZI NA MAJUKUMU YA MWANDISHI MWENDESHA OFISI  

i. Kuchapa barua, taarifa na nyaraka za kawadia na za siri; 

ii. Kupokea wageni na kuwasilisha shida zao na kuwaeleza wanapoweza kusaidiwa; 

iii. Kutunza taarifa za kumbukumbu ya matukio, miadi, tarehe za vikao, safari za Mkuu 

wake na ratiba za kazi zingine; 

iv. Kutafuta majalada na nyaraka zinazohitajika katika utekelezaji wa majukumu ya kazi; 

v. Kupokea majalada na kusambaza kwa Maofisa waliokatika Idara/Kitengo/Sehemu 

husika; 

vi. Kukusanya, kutunza na kuyerejesha majalada na nyaraka sehemu zinazohusika; 

vii. Kupanga dondoo na kufanya maandalizi ya vikao mbalimbali; 

viii. Kuandaa orodha ya mahitaji ya vifaa vya ofisi; na 

ix. Kufanya kazi zingine atakazopangiwa na Mkuu wake wa kazi. 
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1.1.2 SIFA ZA MWOMBAJI  

Kuajiriwa Wahitimu wa Kidato cha Nne (Form Four) au Kidato cha Sita (Form Six) wenye 

Stashahada (Diploma) ya Uhazili au cheti cha NTA level 6 ya Uhazili. Aidha, wawe amefaulu 

somo la Hatimkato ya Kiswahili na Kiingereza maneno 80 kwa dakika moja na kupata 

mafunzo ya programu za kompyuta za ofisi kama vile: Word, Excel, Powepoint, Internet, E-

mail na Publisher kutoka chuo chochote kinachotambuliwa na Serikali.  

1.1.3   MSHAHARA  

Kwa kuzingatia viwango vya mishahara ya serikali TGS C 

2.0    MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA II - NAFASI 03  

2.1.1    KAZI NA MAJUKUMU YA MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA II  

i. Kuorodhesha barua zinazoingia Masjala kwenye regista (incoming correspondence 

register) 

ii. Kuorodhesha barua zinazotoka nje ya Taasisi (outgoing correspondence register) 

iii. Kusambaza majalada kwa Watendaji (action officers) 

iv. Kupokea majalada kwa Watendaji (action officers) 

v. Kupokea majalada yanayorudi masjala toka kwa Watendaji 

vi. Kurudisha majalada kwenye shabaka/kabati la majalada(racks/filling cabinets) au 

mahali pengine yanapohifadhiwa 

vii. Kufuatilia mzunguko wa majalada ndani ya Taasisi (file tracking)   

2.1.1   SIFA ZA MWOMBAJI  

Mwombaji awe na Cheti cha Kidato cha Nne (IV) au Kidato cha Sita (VI) aliyehitimu 

Stashahada (NTA level 6) katika fani ya Masijala kutoka Vyuo vinavyotambuliwa na Serikali, 

mwenye ujuzi wa Kompyuta. 

2.1.3 NGAZI YA MSHAHARA  

Kwa kuzingatia viwango vya mishahara ya Serikali – TGS C  

3.0    DEREVA DARAJA II - NAFASI 05 

3.1.1   KAZI NA MAJUKUMU YA NAFASI ZA DEREVA  

i. Kukagua gari kabla na baada ya safari ili kubaini hali ya usalama wa gari; 

ii. Kuwapeleka watumishi maeneo mbalimbali kwenye safari za kikazi; 
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iii. Kufanya matengenezo madogo madogo ya gari; 

iv. Kukusanya na kusambaza nyaraka mbalimbali; 

v. Kujaza na kutunza taarifa za safari zote katika daftari la safari; 

3.1.2   SIFA ZA MWOMBAJI  

Mwombaji awe na Cheti cha Kidato cha Nne (Form IV) na Leseni ya Daraja E au C ya 

uendeshaji magari ambayo amefanyia kazi kwa muda usiopungua mwaka mmoja bila 

kusababisha ajali. Awe amehudhuria mafunzo ya msingi ya Ufundi Stadi (VETA) au Chuo 

kingine kinachotambuliwa na Serikali. 

3.1.3   NGAZI YA MSHAHARA   

Kwa kuzingatia viwango vya mishahara mishahara ya Serikali – TGS B  

4.0    MTENDAJI WA KIJIJI DARAJA III - NAFASI 08 

4.1.1   KAZI NA MAJUKUMU YA NAFASI ZA MTENDAJI WA KIJIJI 

i. Afisa Masuhuli na mtendaji mkuu wa serikali ya kijiji; 

ii. Kusimamia ulinzi na usalama wa raia na mali zao, kuwa mlinzi wa amani na 

msimamizi wa utawala bora katika kijiji; 

iii. Kuratibu na kusimamia upangaji wa mipango ya maendeleo ya kijiji; 

iv. Katibu wa mikutano na kamati zote za Halmashauri ya kijiji; 

v. Kutafsiri na Kusimamia Sera, Sheria na Taratibu; 

vi. Kuandaa taarifa ya utekelezaji wa kazi katika eneo lake na kuhamasisha wananchi 

katika kuandaa na kutekeleza mikakati ya kuondoa njaa, umaskini na kuongeza 

uzalishaji mali; 

vii. Kusimamia, kukusanya na kuhifadhi kumbukumbu zote na nyaraka za kijiji; 

viii. Mwenyekiti wa kikao cha wataalam waliopo katika kijiji; 

ix. Kupokea, kusikiliza na kutatua malalamiko na migogoro ya wananchi; 

x. Kusimamia utungaji wa Sheria Ndogo za kijiji; na  

xi. Atawajibika kwa Mtendaji wa Kata. 

4.1.2   SIFA ZA MWOMBAJI  

Mwombaji awe na Cheti cha kidato cha Nne (IV) au Sita (VI) aliyehitimu mafunzo ya 

Astashahada/Cheti katika moja ya fani zifuatazo: Utawala, Sheria, Elimu ya Jamii, Usimamizi 
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wa Fedha, Maendeleo ya Jamii na Sayansi ya Sanaa kutoka Chuo Cha Serikali za Mitaa au 

Chuo chochote kinachotambuliwa na Serikali. 

5.1.3   NGAZI YA MSHAHARA   

Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali – TGS B. 

6.0 MASHARTI YA JUMLA  

i. Waombaji wote wawe ni Raia wa Tanzania na wenye umri wa kuanzia miaka18 na 

usiozidi miaka 45  

ii. Waombaji wote waambatishe maelezo binafsi yaliyojitosheleza (Detail Curriculum 

Vitae) yenye anuani inayotumika, namba za simu zinazopatikana na Anuani ya Barua 

Pepe (E-mail address) pamoja na majina ya wadhamini (Referees) watatu wa 

kuaminika.  

iii. Waombaji ambao tayari ni Watumishi wa Umma wapitishe barua zao za maombi 

yanafasi ya kazi kwa waajiri wao. 

iv. Maombi yote yaambatane na nakala ya vyeti vya Elimu na Taaluma vilivyothibitishwa 

na Mwanasheria/Wakili ambavyo ni vyeti vya Kidato cha Nne/Sita kwa wale waliofikia 

kiwango hicho na vyeti vya kuhitimu mafunzo mbalimbali kwa kuzingatia sifa za kazi 

husika. Diploma/Certificates, - Cheti cha mtihani wa Kidato cha IV na VI, - 

Computer Certificate, - Vyeti vya Kitaaluma. 

v. “Testmonial“, ‘‘Provisional Results“, “Statement of results“, hati ya matokeo ya Kidato 

cha Nne na Kidato cha Sita (FORM IV AND FORM VI RESULTS SLIPS) 

HAVITAKUBALIWA.   

viii. Waombaji waliosoma nje ya Nchi wahakikishe vyeti vyao vimehakikiwa na 

vimethibitishwa na Mamlaka husika (TCU, NECTA na NACTE).   

ix. Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi kuomba 

isipokuwa kama wana kibali kutoka kwa Katibu Mkuu Kiongozi.  

x. Uwasilishaji wa taarifa na sifa za kughushi wahusika watachukuliwa hatua za kisheria.  

xi. Mwisho wa kutuma maombi ya kazi ni tarehe  28 Julai, 2024.   

xii. Maombi yote yatumwe kwenye mfumo wa kielektroniki wa Ajira (Recruitment Portal) 

kupitia anuani ifuatayo; https://portal.ajira.go.tz/ (Anuani hii pia inapatikana kwenye 



 

Mkurugenzi Mtendaji (W), Halmashauri ya Wilaya ya Ulanga, S.LP 22 Mahenge/Ulanga 
Barua pepe: ded@ulangadc.go.tz;  Tovuti: www.ulangadc.go.tz 

 

tovuti ya Sektretarieti ya Ajira kwa kuingia sehemu iliyoandikwa 'Recruitment 

Portal').   

xiii. Maombi yatakayowasiIishwa nje ya utaratibu ulioainishwa katika tangazo hili hayata 

shughulikiwa. Barua ziandikwe kwa Anwani ifuatayo;- 

Mkurugenzi Mtendaji, 

Halmashauri ya Wilaya ya Ulanga, 

S.L.P 22, 

MAHENGE/ULANGA 

 

 

Imetolewa na;- 

 

                                                      

 

MKURUGENZI MTENDAJI WILAYA 

H/W-ULANGA 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 


