
OFISI YA RAIS, TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA ULANGA

SHULE YA SEKONDARI YA IGOTA, S. L. P. 154, MAHENGE/ULANGA.

MZAZI/ MLEZI WA……………………………………………TAREHE…………………

FOMU YA MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI IGOTA.

Ninakujulisha kwamba  mwanao amechaguliwa kujiunga  kidato cha kwanza katika SHULE YA SEKONDARI
IGOTA mwaka 2021.

Kauli mbiu ya shule ni JITUME kila mwanafunzi anatakiwa kujenga tabia ya KUJITUMA kwa MAFANIKIO

YAKE KATIKA TABIA NJEMA, TAALUMA NA KAZI.

TAREHE YA KUFUNGUA SHULE:
Shule itafunguliwa tarehe 11/01/2021 na kila mwanafunzi anatakiwa kufika shuleni  siku hiyo kwa usajili.
Mwanafunzi anaporipoti shuleni anatakiwa kuwasilisha;

 Fomu ya ahadi ya mzazi.
 Fomu ya ahadi ya mwanafunzi.
 Fomu ya kupimwa afya.

MAHITAJI. A: SARE ZA SHULE.

 Shati jeupe mikono mifupi (kwa wasichana na wavulana).
 Sketi (kwa wasichana) iwe ya mshono wa linda box, mbele na nyuma (ndefu ambayo huachia inchi sita

tu (pima hizo nchi sita ukianzia usawa wa ardhi), rangi ya damu ya mzee au suruali (kwa wavulana) ya
kawaida rangi ya damu ya mzee (iwe na seleburesheni na turn-up na upana wa mguu wa suruali kwa
chini iwe nchi 16)

 Viatu vya ngozi rangi nyeusi vya kufunga kwa kamba na kisigino kifupi (kwa wasichana na wavulana)
 Soksi rangi nyeupe ( kwa wasichana na wavulana)
 Tai nyeupe yenye mistari ya rangi ya damu ya mzee. Fulana (rangi ya damu ya mzee), Sweta (rangi ya

damu ya mzee- V-shaped neck.
 Wasichana sketi rangi ya bluu na viatu vya raba kwa ajili ya michezo
 Wavulana suruali rangi nyeusi, bukta na viatu aina ya raba kwa ajili ya michezo.

B: VIFAA VYA TAALUMA.

 Mkebe mmoja wa vifaa vya Hisabati .
 Madaftari makubwa yasiyopungua kumi.
 Begi dogo la kubebea vifaa vya mwanafunzi vya Shule.
 Kalamu za wino.
 Ream moja ya karatasi A4 kwa mwaka. (Huu ni uamuzi halali wa wazazi katika kikao rasmi)

ZINGATIA: Sare za Shule na Vifaa vya Taaluma vyote vitakaguliwa ipasavyo siku ya usajili.
ASANTE KWA USHIRIKIANO MWEMA

,

PAUL KAJURUNGA JOHN

MKUU WA SHULE.



SHULE YA SEKONDARI YA IGOTA
FOMU YA AHADI YA MWANAFUNZI NA MZAZI/MLEZI.

Ndugu Mzazi/ Mlezi, Shule inahitaji kufahamu mambo yafuatayo kuhusu mtoto wako.
Jina kamili la mtoto …………………………………………………………………

 Tarehe yake ya kuzaliwa ……………………………………………………………

 Kabila lake …………………………………………………………………………..

 Dini yake …………………………………………………………………………….

 Je ana ugonjwa wowote unaomsumbua mara kwa mara? NDIYO/HAPANA Kama ndiyo

anatibiwa hospitali gani? ………………………………………………………………

 Anaishi na nani akiwa nyumbani , Mzazi/ Mlezi ………………………………………

 Jina la mzazi/ mlezi ……………………………………………………………………

 Anuani yake ……………………………………………………………………………

 Simu ya mkononi/ nyumbani ………………………………………………………….

 Simu ya kazini ………………………………………………………………………...

 Kazi ya mzazi/ mlezi ………………………………………………………………….

 Sehemu unakoishi kwa sasa …………………………………………………………..

IJAZWE NA MZAZI/ MLEZI.

Mimi ……………………………………….. NINAKUBALI/ SIKUBALI Nafasi aliyopewa mwanangu

katika shule ya sekondari ya Igota, naahidi kukubaliana na sheria za shule na kumtimizia mahitaji yote

mwanangu kabla ya kujiunga na Shule na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule kwa mujibu wa

sheria ya uendeshaji wa Shule nchini Tanzania.

SAHIHI ………………………………………..TAREHE ……………………………………….

IJAZWE NA MWANAFUNZI HUSIKA.

Mimi …………………………………………… NINAKUBALI/ SIKUBALI nafasi niliyopewa katika

shule ya sekondari ya Igota, naahidi kukubaliana na sheria za shule na kutunza mali za shule na

maelekezo mengine nitakayopewa na shule.

ASANTE KWA USHIRIKIANO MWEMA

,

PAUL KAJURUNGA JOHN

MKUU WA SHULE.



SHERIA, KANUNI, TARATIBU ZA SHULE.

1. Kila mwanafunzi anatakiwa kuheshimu mtu yeyote anayemzidi kwa umri kwa kusimama na kuamkia
kwa wakati wote.

2. Kila Mwanafunzi awe mtiifu kwa Walimu na wafanyakazi wasio Walimu.
3. Hutakiwi  muda/ wakati wowote kuwa nje ya mipaka ya shule bila ruhusa ya MKUU WA SHULE AU

MWALIMU WA ZAMU.
4. Ni marufuku mwanafunzi kwenda kwenye nyumba za walimu/ wafanyakazi wasio Walimu  bila

sababu ya msingi.
5. Kuhudhuria vipindi vyote vya masomo bila kukosa na ni lazima kufanya mazoezi, majaribio na

mitihani yote inayotolewa.
6. Wanafunzi wote watanyoa nywele kwa mtindo wa kawaida (Kunyoa kipara hairuhusiwi).
7. Mwanafunzi atatumia sare maalumu za Shule kulingana na wakati/ Mahali atakapokuwa. Ni

marufuku kuvaa nguo yoyote isiyo sare iliyoruhusiwa.
Makosa yanayoweza kusababisha mwanafunzi kufukuzwa shule mara moja

akitayatenda:

1. Wizi.
2. Uasherati, Uhusiano wa jinsia moja, kuoa au kuolewa, kubaka, kulawiti.
3. Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/ walezi na jamii kwa ujumla.
4. Kutembelea nyumba za starehe au nyumba za kulala wageni.
5. Ulevi wa aina yoyote.
6. makosa ya jinai.
7. Uvutaji wa bangi na madawa ya kulevya.
8. kupiga/ kupigana.
9. kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
10. kudharau bendera ya Taifa, Wimbo wa Taifa  na Wimbo wa  shule.
11. kupata ujauzito au kutoa mimba.
12. kusababisha mimba au kumpa mimba msichana/ mwanamke.
13. kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k.
14. kukataa adhabu kwa kukusudia.
15. kugoma na kuhamasisha mgomo.
16. kumiliki simu, au kutumia simu ya mkononi au kukutwa na simu  katika mazingira ya shule.
17. kutohudhuria masomo kwa siku tisini bila taarifa/utoro.
18. kufuga ndevu/ kucha, kupaka rangi kwenye kucha /midomo, kutumia vipodozi, kujichubua ngozi,

kunyoa  nyusi.
ASANTE KWA USHIRIKIANO MWEMA

PAUL KAJURUNGA JOHN.

MKUU WA SHULE.


