

UTANGULIZI

Idara ya maendeleo ya mifugo na uvuvi inasimamia shughuli zote za ufugaji na uvuvi.

MAJUKUMU YA IDARA

- Kutoa mafunzo/elimu juu ya ufugaji bora na uvuvi,
- kutoa chanjo za kuzuia magonjwa mbali mbali,
- usajiri na ufuatiliaji wa mifugo kwa kuweka alama ng'ombe wote.
- Kuhakikisha usalama wa nyama kwa matumizi ya binadamu
- Uhimilishaji kwa kutumia mbegu kutoka madume bora
- Kusimamia raslimali za uvuvi
- Kusimamia ukusanyaji wa mapato yatokanayo na bidhaa za mifugo na uvuvi
- Kutoa leseni za uvuvi
- Kudhibiti uvuvi haramu
- Kuhamasisha uwekezaji katika sekta ya mifugo na uvuvi
- Kuunganisha wafugaji na wavuvi na taasisi za utafiti
- Kuandaa na kuwasilisha taarifa mbalimbali

HALI YA WATUMISHI

Idara ina jumla ya watumishi 42 wanaohudumu vijiji 135 na kata 37 katika shughuli za ufugaji na uvuvi.