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YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI UPONERA-WILAYA
YA ULANGA MKOA WA MOROGORO-20.....

1.0.UTANGULIZI
Ninafurahi kukutaarifu kwamba mwanao amechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika shule

hii kwa mwaka wa masomo wa 20......... Shule ya sekondari UPONERA ipo umbali wa kilometa
mbili (2), mashariki mwa Halmashauri ya Ulanga na inafikika kwa aina mbalimbali za usafiri
toka kona mbalimbali za mji wa Mahenge.
Mwaka wa masomo wa 2020 unaanza tarehe .
shuleni kuanzia tarche - hadi

- - hivyo mwanao anatakiwa kuripoti
na baada ya hapo udahili utafungwa.

2.0. MAHITAJI MUHIMU NA VIFAA VYA SHULE

Mwanao ajapo shule atahitajika kuja na:
(A) Sare sahihi za shule ambazo ni: ni suruali ya kaki iliyokolea, yenye pindo na isiyobana(ufena w[ﬁmf.

(siyo modo) kwa wavulana na sketi ya khaki inayovuka magoti (ndefu) ya linda box au & {wa‘i ol
blauzi nusu kanzu-nyeupe, hijabu nyeupe na suruali ya rangi ya Kkaki (isiyobana) kwa weki 16)
wasichana.

(B) Kiatu cheusi chenye kamba (si yebo yebo)
(C) Daftari, zisizopungua tisa kwa masomo tisa yanayofundishwa shuleni. Mzazi anashauriwa

kumnunulia mwanae daftari za counter books zinazoweza kudumu kwa muda mrefu.

(D) Kalamu za wino wa bluu au nyeusi au mweusi, kalamu ya risasi, mkebe,rula na ufuto.
(E) Tai rangi ya khaki na ni lazima awe nayo

(F) Sweta la rangi ya kijani kibichi

(G) Soksi nyeupe jozi mbili (2).

3.0. SHERIA NA KANUNI MBALIMBALI ZA SHULE
Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978, kama

ilivyorekebishwa na Sheria ya Elimu Na.1995, ya mwaka 1995.
Aidha, shule hii inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wiara ya Elimu, Sayansi-Teknolojia
na Mafunzo ya Ufundi na Ofisi ya Raisi-TAMISEMI, zinazosimamia Elimu nchini.



3.1.Mwanafunzi akishakubali kujiunga na Shule ya Sekondari Uponera: anatakiwa:

(A) Kuwa na heshima kwa viongozi,walimu wazazi, wanafunzi wenziwe na jamii ya shule kwa

ujumla

(B) Kuwa na mahudhurio mazuri shuleni siku zote za masomo nd anapohitajika shuleni, ikiwemo
mwisho wa wiki inapobidi

(C) Kuwahi Shuleni na kushiriki katika shughuli zote za shule kikamilifu

(D) Kutunza haiba yake kwa usafi wa mwili, mavazi na kutumia lugha yenye staha

(E) Kutunza mali za shule kwa umakini mkubwa wakati wote, la sivyo atazilipa au kufutwa
shule

(F) Kuvaa sare za Shule wakati wote akiwa shuleni, isipokuwa kwa ruhusa au shughuli maalumu
(G) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo ya kuwepo au kutokuwepo
katika eneo la shule

(H) Kupokea na kuwaelekeza wageni kutokana na mahitaji yao mbalimbali wafikapo suleni

(I) Kujiepusha na: kiburi, hasira na kutoa kauli chochezi na kutumia lugha za matusi na
zinazoweza kuudhi

32. MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE
Mwanafunzi anaweza kufukuzwa shule akifanya au kuhamasisha kufanyika kwa makosa yafuatayo:
(A) Wizi wa mali ya/za shule au ya/za wanafunzi wenzake

(B) Uasherati, usagaji na ushoga

(C) Ubakajt

(D) Ulewvi, matumizi,uuzaji au usafikirishaji wa dawa za kulevya kama vile:bangi,kokeni, mirungi, kubeli,
shisha.ugoro na uvutaji sigara

(E) Kupigana au kupiga

(F) Kuharibu kwa makusudi mali za umma

(G) Kudharau bendera na picha za viongozi wa taifa

(H) Kupata.kutoa au kusababisha ujauzito

M Kugoma kuchochea, kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama Wwa shule au jamii
inayoizunguka shule

(J) Kukataa adhabu kwa makusudi

(K) Kukutwa na, au kumiliki simu ya mkononi

4.0. MAMBO MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA SHULENI
WAKATI WA UDAHILI WA MWANAFUNZEL:

Mzazi unapomieta mwanafunzi shuleni unatakiwa uhakikishe anakuja na:

(A) Hati ya uthibitisho wa hali ya afya ya Mwanafunzi (Medical Examination Form) ambayo itajazwa na
mganga-hospitali ya wilaya-baada ya vipimo vya afya.Hii itasaidia uongozi na shule kwa ujumla

katika-kugawa kazi na majukumu mbalimbali, kutoa adhabu na maagizo mbalimbali kwa wanafunzi

(B) Maelezo binafsi-yenye ushahidi kuhusu historia ya mwanafunzi na kukiri kuwa mtiifu na kujiepusha

na migomo, fujo na makosa ya jinai awapo shuleni.

NB:Tafadhali soma kwa umakini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.
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