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HALMASHAUII YA WILAYA YA |‘LA=“¢'(-A.
SHULE YA SERONDARL . NAWENGE
SHERIA NA KANUNI ZA SHULE

Shale dnnendeshiwag kwa mingiba wie shersia ya 1 limo Na 25 ya mwaba 1975 Avdba inazipga,
: y Suericrin 11 . )
mongozo yote inayotolewn na Wizata yenye dhamana ya limy nchint. Pamaja na forg hiiyy

hugiinga na shule naambatisha sharia oo banund 20 <hile bl
Shevia na kanuni za shule sinatungwa kufuntang i msadili ya Taifa letn Lengo i Futoy
wa Jamiuhirg

mwongozo na msanda bwamwanafunzi ambaye anatarajiwa awe raias na Mzalendo

Ve

Ya Muungano wa Tanzania, Utii wa sheria za shule ni utit wa sherin za taifa letu, Shule imepewa

Jukumu Ia kulea na kuelimishs vijana il baadae wawe rain wema wa Taifa hili, Sharty
mwanatunzi kafuata kanuni na sheria za shule, Zifuatazo ni sheria 7a shule nakila mwanafunzi

anatakiwa aziheshimu na kuzizinpatia ipasavyo:-

» Heshima kwa walimu na wafanyakazi wote wa shule ambao ni walezi wake.

Ajiepushe na lugha chafu, wtova wa nidhamu kwa walezi hawa, Inampas:
mwanafunzi kusimama sawa anapomwona mwalimu au mfanyakazi na mgeni

yeyote ambaye anamzidi umri na kumwamkia ipasavyo.
Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nnje ya shule kulingana na

ratiba ya shule, ,
Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia maclakezojuu ya kuwepo ndani na

njeya mipaka ya shule

MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUKUSABABISHA KUFUZWA SHULE

X.
Xi.

Wizi
Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/ utoro.

Uasherati, Ubakaji, uhusiano wa jinsia moja, kuoa au kuolewa
Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevyaUvutaji wa

sigara.
Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au na mtu yeyote

yule.
Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
Kudharau Bendera ya Taifa na picha za viongozi wakuu wa Serikali

Kupata ujauzito /kupata mimba au kutoa mimba
Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria

za nchi(Makosa ya jinai)Kugoma, kuhamasisha mgomo, kuongoza au kuvuruga

amani na usalama wa watu
Kukataa adhabu kwa makusudi
Kumiliki simu ya mkononi

NB:Tafadhari soma kwa makini maclekezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu

Karibuni sana katika shule hii

.....................................
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SHULLE YA SEKONDARI NAWENGI,
FOMU YA KUANDIKISHWA-SHULE
(linzae kwa herufi kubwie na irejeshwe kwambau wishule)
1. JINA KAMILI LA MWANAFUNZL i I
Tarehe ya kuzaliwe.,........ovvevrvrrn Wiy . Mo, .
T, i DINERC Aniglican/t utheran/tAus /e
tecoste/nk, oo,
Shule ya msingi anayotokf,.....ovvrveervviiiminimmim, I P
2. JINA KAMILI LA Baba/Mami/MICZE, o yuouiiisiissieesiiniiisireeiiiiins
ANWANT YAKE 110vvvvvvvvsinsesssssonssessnssssiinsserssesssrsssressenssssnninninssssres
Kazi ya Baba/Mama/MICZi,, . cooiiisisiiisisis s arsines BT
NAMDA Y SINL 1o ssis st as st

AHADI YA MWANAFUNZI,
) M e ey asOt 1o

kuyaclewa maelekezo yote ambayo ni pamoji wi sheria za shule i kanani za shule pa
nimekubali kuingia kidato cha kwanza katika shule ya sekondari HAWEHGE, binanzis
tarche......ooonenn o hadi nitakapomaliza kidato chia nne,
b) Kwahiyo naahidi kwamba:-
i Nitazitii sheria zote za shule na kutimiza mambo yote mubiim yaliyotajwa
i, Sitashiriki katika vitendo vya hujoma wala vitendo ambavyo vitakuwa kinyume
na uongozi wa shule na serikali ya Jamuhuri ya Muungano wa Lanzanis K
kushiriki migomo, fujo,makosa ya jinai n.k
i, Nitatunza mali za umma ambayo ni pamoja na majengo, samand, vitabu nb

Tarche........ verreinrnnnee o Sahihl ya Mwanatunzi. ...

AHADIYA MZAZIMLIZL.
5T | |- BT s BiDRYE 1 Nizsx el W

Mwuanafunzi............ U e
Ninaabidi kwamba ;-

Nitashirikiana na uvongozi wa Shule, Walimu na Watumishy wasio walimu katika
kuhakikisha  mwanangu anatit shena na kanont za Shule ya Schondan NAWENGE
Iwapo atashindwa kutii sheria hizo, nitalazumiba kukobaliang na adhabu itakayotolews
na uongozi wi shule,

2 Nitafanya kila niwezalo kumwezesha mwanangy busoma na kumfuatiba mpak

atakapomaaliza shule,

Sahihi.......... R
Tarche.............
Namba ya simu
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