HALMASHAURI YA WILAYA YA ULANGA

SHULE YA SEKONDARI MBUGA,
S.LP 150,
MAHENGE/ULANGA.

KUMB: NAMBSS/s2 880/ADM/11/2021/01

JINA LA MWANAFUNZ s Aaassaetaasasaess
YAH:MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDSRI MBUGA,WILAYA ULANGA ,MKOA WA

MOROGORO MWAKA 2021.
1.UTANGULIZI
Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza (1) katika shule hii
mwaka 2021,

Shule ya Sekondari Mbuga ipo umbali wa KM 38 toka Makeo Makuu ya Wilaya ya Ulanga.
Muhulo wa kuanza masomo kwa Mwaka 2021 unaanza TAREHE 11/01/2021 ,Unatakiwa kuripoti
Shuleni kuanzia TAREHE 11/01/2021 na Mwisho wa Kuripoti ni TAREHE 22/01/2021

2.MANBO YA MUHIMU YA KUZINGATIA
2.1.SARE ZA SHULE.
(A} WAVULANA
e Suruali Nyeusi ya Marinda(2) Pindo la Chini la Suruali Liwe na Upana Usiopungua Inchi 16
na Usiozidi Inchi 20
« Suruali Ya Kijani ya Marinda (2) Pindo ya Chiniya Suruali Liwe na Upana Usiopungua Inchi
16 na Usiozidi Ichi 20

e Shatileupe Mikono Mifupi(Tomato)

e Soksi Nyeupe Pea Mbili

e Fulana Ya Damu A Mzee

e Viatu Vyeusi Vya Kamba Vyenye Visigino Vifupi

e Tai Nyeusi

(B) WASICHANA

e Sketi Nyeusi( lvuke Magoti)

e Sketi Ya Kijani(lvuke Magoti)

» Soksi Nyeupe Pea Mbili

e Shati leupe

* Tai Nyeusi

e Fulana Damuya Mzee

e Viatu Vyeusivya Kamba vyenye Visigino Vifupi (Hijabu) Kwa Wanaovaa Hijabu.

(C)Sare za Michezo Fulana na Bukta Nyekundu kwa Wavulana.Fulana na Traki ya Chini
Nyekundu kwa Wasichana

2.2 Madaftari 11,Kalamu Kutosha,Mkebe na Kamusi ya Kiingeraza

2.3.vifaa vya usafi
Ndoo ndogo ya lita 10,fyekeo na Jembe atakuwa anakuja navyo vinapohitajika
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3.0. SHERIA NA KANUNI| 2A SHULE,

a)sheria na kanuni za shule
1. Heshima kwa viongozi,wazazi,wafanyakazi wote ,wanafunzi wengine na jamii kwa

ujumla ni jambo la lazima

2. Mahudhurio mazuri katika shughuli za ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya
shule ni jambo la lazima

3. Kuwabhi katika shughuli zote za shule na nyingine utakazo pewa

4. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo Juu ya kuwepo ndani
ha nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hi,

5. Kutunza usafi wa mwili mavazi na mazingira ya shule

6. Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa

7. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote

8. Kutunza mali za shule na za umma
3.1.MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA SHULE AU
KUSIMAMISHWA SHULE.

a) Wizi

b) Uasherati na ushoga

c) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile bangi cocaine,mirungi,kubeli nakadhalika
d) Ubakaji

e) Kupiga au kupigana

f)  Kuharibu kwa maksudi mali za umma

g) Kudharau bendera va taifa

h) Kuoa au kuolewa

i) Kutoa mimba

j) Kugoma,kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu
k) Kukataa adhabu kwa makusudi

4.0MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA
SHULENI NA MWANAFUNZI
a) Medical Eamination Form ambayo itajazwa na mganga mkuu wa hospitali ya
serikali.fofm hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni
b) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria kanuni na maelekezo mengine yatakayo
tolewa na shule
Tafadhari soma kwa umakini maelezo /maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu

Uongoziwa Shule ya Sekondari Mbuga unampongeza mwanao kwa kuchaguliwa kujiunga na Shule
hii,hivyo tunamkaribisha sana mwanao Mbuga Sekondari

D.H.Mwakyoma
Mkuu wa shule

MKUU WA SHULE
SHULE V4 =KONDAFR! MBUGA

S.L. F150 i AHENGE-ULANGA
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