HALMASHAURI YA WILAYA YA ULANGA

S.L.P 215
MAHENGE/ULANGA

Mzazi/Mlezi wa mwanafunzi

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE
Ninayofuraha kukujulisha kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na shule ya Sekondari

Mwaya kidato cha kwanza mwaka wa masomo 2021 baada ya kufaulu mtihani wa darasa la
saba. Uongozi wa shule unampongeza na kumkaribisha Mwaya Sekondari.

Shule ya Sekondari Mwaya ni shule ya kutwa kwa wavulana na wasichana.

Shule itafunguliwa rasmi muhula wa kwanza tarehe 11/01/2021 saa 01:00 asubuhi.

mfikapo shuleni ripoti ofisi ya makamu mkuu wa shule kwaajili ya usajili.

Kauli mbiu ya shule ni: ELIMU NI HAZINA (EDUCATION IS TREASURE)

MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
1. SAREYASHULE
a) Wavulana
4 Suruali mbili nyeusi (mshono wa kawaida sio jinsi staili wala isiwe modo)
akiwa na modo au jinsi staili hatapokelewa
Shati mbili nyeupe mikono mifupi
Sweta moja rangi ya blue/bendera ya taifa

Viatu vyeusi vya ngozi kisigino kifupi vya kamba
Soksi rangi nyeupe

Mkanda mweusi

Tai nyeusi
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b) Wasichana
& Sketi mbili nyeusi (kitambaa kizito) ndefu kupita magoti (mshono rinda box)
akija na sketi fupi hatapokelewa
Kwa waislamu Hijab rangi nyeupe tu.
Shati mbili nyeupe
Sweta moja rangi ya blue/bendera ya taifa
Viatu vya ngozi vya kufunika kisigino kifupi (vya kamba)
Soksi rangi nyeupe
Tai nyeusi
Tshirt ya shule
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VIFAA VYA DARASANI
= Daftari kubwa kumi na mbili (Caunter book)
= Peni, penseli, ufutio, mkebe na begi la kubebea daftari.

VAFAA VYA MICHEZO (Lazima)

*,

< Raba jozi moja
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% Track na tshirt yake (rangi jezi ya Mbeya city ambayo ni zambarau)

SHERIA ZA SHULE
A: HESHIMA

i. Mwanafunzi anatakiwa kusimama na kumsalimia mwalimu au mtu yeyote anayemzidi
umri apitapo, anapoingia darasani au kwenye ukumbi wa mikutano

ii. Mwanfunzi haruusiwe kutumia lugha mbaya wakati wowote kati yao wenyewe kwa
walimu wao au kwa watu wengine

iii. Mwanafunzi anatakiwa kuwaheshimu wafanyakazi wote waliopo shuleni

iv. Mwanafunzi anapaswa kushirikiana na kusaidia katika kazi

v. Mwanafunzi anapaswa kuthamini kazi za aina zote shuleni

vi. Mwanafunzi haruhusiwi kufanya mambo yafuatayo:
a) Kuvuta sigara
b) Kufuga kucha, ndevu na nywele
¢) Kuvaa mavazi yasiyo ya heshima
d) Kugombana

vii. Mwanafunzi anatakiwa kuitika mara moja na kukimbilia aliko mkuu aliyemuita

viil.  Mwanafunzi anatakiwa kuheshimu bendera ya Taifa, picha za viongozi wa serikali,
nembo ya Taifa, wimbo wa Taifa na fedha za Taifa

ix. Mwanafunzi anatakiwa kuheshimu ofisi za shule, mali ya binafsi na mali ya umma.

X. Mwanafunzi anatakiwa kusimama katika mstari wakati wa kupokea huduma

xi. Mwanafunzi anatakiwa kukaa kimy wakati wote akiwa darasani, asitoke nje bila ruhusa
ya mwalimu au kiongozi aliyeko.

B: MAHUDHURIO
i. Mwanafunzi anatakiwa kuhudhuria shule kwa muda wote wa masomo
il. Mwanfunzi anatakiwa kuhudhuria vipindi vyote vya masomo ndani na nje ya darasa



iii. Mwanafunzi anatakiwa kuhudhuria katika kazi zote za mikono
iv. Mwanafunzi anatakiwa kuhudhuria mikutano ya shule kama baraza la shule, ukaguzi wa
usafi, kupandisha bendera ya Taifa.

C: MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA
SHULE

i.  Wizi wa aina yoyote

ii. Uasherati, ubakaji na ushoga

iii. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya

iv. Uvutaji bangi

v. Utoro wa siku 90 mfululizo

vi. Kutokufanya mitihani na majaribio

vii. Kukutwa na simu na matumizi ya simu katika mazingira ya shule

viii.  Kupigana au kupiga

ix. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma

Xx. Kudharau bendera ya Taifa

xi. Kutembelea sehemu za starehe kama bar,guest na vibanda vya video

xii. Kuoa au kuolewa

xill.  Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule

xiv.  Kutoa mimba _

xv. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa watu
xvi. Kukataa adhabu kwa makusudi

Hivyo anatakiwa kuzingatia sheria za shule ili aweze kuendelea kuwa mwanafunzi wa
Mwaya Sekondari.

NAKUTAKIA MAANDALIZI MEMA -
“ELIMU NI INA DUNIANI”
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